• tuta

Menene bambanci tsakanin babur lantarki da motar ma'auni

1. Ka'idar ta bambanta

Makarantun lantarki, suna amfani da ka'idar motsin ɗan adam da ƙwararrun injiniyoyi, galibi suna amfani da jiki (ƙugu da hips), murƙushe ƙafafu da murɗa hannu don tuƙi gaba.Motar ma'auni na lantarki yana dogara ne akan ainihin ka'idar "tsawon kwanciyar hankali", ta yin amfani da gyroscope da firikwensin hanzari a cikin jikin mota, hade tare da tsarin servo da motar don kula da ma'auni na tsarin.

2. Farashin ya bambanta

Motocin lantarki, farashin kasuwa na yanzu gabaɗaya ya tashi daga yuan 1,000 zuwa dubun dubunnan yuan.Idan aka kwatanta da ma'auni na lantarki, farashin ya fi tsada.Farashin motocin ma'auni na lantarki a halin yanzu a kasuwa gabaɗaya ya tashi daga ɗari da yawa zuwa yuan dubu da yawa.Masu amfani za su iya zaɓar bisa ga bukatun kansu, ba shakka, farashin motocin ma'auni na lantarki tare da inganci mai kyau yana da inganci.

3. Aiki ya bambanta

Abun iya ɗauka: Nauyin gidan yanar gizo na babur lantarki mai sauƙi tare da baturin lithium 36V × 8A kusan 15kg.Tsawon bayan nadawa yawanci bai wuce mita 1 ko 2 ba, kuma tsayin bai wuce 50 cm ba.Ana iya ɗauka da hannu ko sanya shi a cikin akwati..Unicycle batirin lithium mai karfin 72V×2A yana da nauyin kilogiram 12, kuma girman girmansa yayi kama da na karamar taya mota.Haka kuma akwai motocin daidaita wutar lantarki masu kafa biyu a kasuwa masu nauyin kilogiram 10, kuma ba shakka akwai motocin ma'aunin lantarki masu kafa biyu masu nauyi fiye da 50kg.

Tsaro: Masu ba da wutar lantarki da ma'aunin ma'aunin lantarki motocin da ba su da motsi ba tare da ƙarin saitunan tsaro ba.A ka'idar, tuƙi mai ƙarancin sauri ne kawai ake ba da izinin a kan hanyoyin mota marasa motsi;idan an tsara gudun bisa ga samfurin, za su iya yin wasa da ƙananan tsakiya na nauyi da nauyi mai nauyi.fasali, ba da damar masu keke don jin daɗin mafi aminci kuma mafi dacewa da ƙwarewar tafiya.

Siffofin sun bambanta

Ƙarfin ɗauka: Fedal ɗin na'urar sikelin lantarki na iya ɗaukar mutane biyu idan an buƙata, yayin da motar ma'auni ta lantarki ba ta da ikon ɗaukar mutane biyu.

Jimiri: Ƙwayoyin ma'auni na lantarki masu ƙafa ɗaya sun fi na'urorin lantarki da ƙarfin baturi iri ɗaya a cikin jimiri;ya kamata a yi nazarin juriyar ma'aunin ma'aunin lantarki mai ƙafa biyu da na'urorin lantarki dalla-dalla.

Wahalhalun tuƙi: Tuƙin babur ɗin lantarki daidai yake da kekunan lantarki, kuma kwanciyar hankali ya fi na kekunan lantarki, kuma wahalar tuƙi ba ta da yawa.Motar ma'aunin wutar lantarki mai ƙafa ɗaya ta fi wahalar tuƙi;duk da haka, wahalar tuƙi na ma'aunin lantarki mai ƙafafu biyu ya ragu.


Lokacin aikawa: Oktoba-25-2022