• tuta

yadda ake cajin babur lantarki

Injin lantarkisun girma cikin shahara a tsawon shekaru.Sun zama hanyar sufuri da aka fi so ga mutane da yawa waɗanda ke son adana lokaci, kuɗi da rage sawun carbon ɗin su.Wani muhimmin al'amari na mallakar babur lantarki shine sanin yadda ake cajin shi yadda ya kamata.A cikin wannan shafi, za mu tattauna wasu manyan nasihu da dabaru waɗanda za ku iya amfani da su don cajin babur ɗin ku da kyau yadda ya kamata.

Tukwici #1: Sanin Batirin ku

Abu na farko da yakamata kayi kafin yin cajin babur ɗin lantarki shine sanin baturin ku.Yawancin babur lantarki suna amfani da batir lithium-ion.Idan kana son waɗannan batura su daɗe, ana buƙatar nau'in kulawa na musamman.Sanin nau'in baturi da babur ɗin ku na lantarki ke amfani da shi yana da mahimmanci sosai saboda zai ƙayyade nau'in cajin da ya kamata ku bi.

Tukwici #2: Karka Yi Wa Batir ɗinka Yawuce

Wani babban tukwici don yin cajin babur ɗin ku na lantarki shine don guje wa caji fiye da kima.Yin cajin baturi zai iya haifar da lalacewar baturi kuma, a wasu lokuta, wuta.Madaidaicin matakin caji don baturin Li-ion shine tsakanin 80% zuwa 90%.Idan ka yi cajin baturin ka sama ko ƙasa da wannan kashi, za ka iya lalata baturin.Don haka, ya zama wajibi a sanya ido kan matakin baturi sannan a cire masa wuta idan ya kai matakin da ake so.

Tukwici #3: Yi amfani da Madaidaicin Caja

Caja mai zuwa tare da babur ɗin lantarki an tsara shi musamman don baturin ku.Yin amfani da kowane caja na iya lalata baturin kuma, a wasu lokuta, haifar da wuta.Yana da mahimmanci a koyaushe a yi amfani da madaidaicin caja don babur ɗin lantarki, kuma yana da mahimmanci a adana cajar a wuri mai sanyi, busasshiyar wuri nesa da kowane tushen zafi.

Tukwici #4: Yi cajin baturinku akai-akai

Idan ana maganar yin cajin baturin babur ɗin lantarki, yana da kyau a yi caji akai-akai.Batura lithium-ion suna da takamaiman adadin zagayowar caji, kuma duk lokacin da batirin ya fita da caja ana ƙidaya shi azaman zagaye ɗaya.Ana ba da shawarar yin cajin baturi aƙalla kowane mako biyu, koda kuwa ba kwa amfani da baturin.Yin hakan zai taimaka tsawaita rayuwar batirin gaba ɗaya.

Tukwici #5: Yi Caji a Yanayin Dama

Wani muhimmin bayani don cajin babur ɗin ku na lantarki shine cajin shi a cikin yanayin da ya dace.Da kyau, ya kamata ka yi cajin baturi a cikin gida a wuri mai sanyi, bushe.Guji caji a wuraren zafi mai zafi ko matsanancin zafi.Idan kana so ka yi cajin shi a waje, tabbatar da amfani da murfin don kare shi daga abubuwa.

a karshe

Sanin yadda ake cajin babur ɗin lantarki da kyau zai iya taimaka muku adana kuɗi, jin daɗin doguwar tafiya da rage sawun carbon ɗin ku.Ta bin waɗannan shawarwari, zaku iya cajin babur ɗin ku cikin aminci da inganci kuma ku tsawaita tsawon rayuwarsa gaba ɗaya.Ka tuna, tare da kulawa da kulawa da kyau, babur ɗin lantarki na iya ɗaukar shekaru masu yawa.


Lokacin aikawa: Mayu-09-2023