• tuta

Wane ilimi nake bukata in sani lokacin siyan babur lantarki?

Bisa ga gwaninta na ba da shawara da siyan babur lantarki ga wasu, yawancin mutane suna ba da hankali sosai ga sigogin aiki na rayuwar batir, aminci, wucewa da ɗaukar girgiza, nauyi, da ƙarfin hawan lokacin siyan babur lantarki.Za mu mayar da hankali kan bayyana ma'auni na aiki na injin lantarki.
Rayuwar baturi, rayuwar baturi na babur lantarki an ƙaddara gabaɗaya ta hanyar babur ɗin lantarki da kanta, nauyin direba da salon tuƙi, da yanayin waje da yanayin titi.Saboda haka, akwai abubuwa da yawa da ke shafar rayuwar baturi na babur lantarki.Gabaɗaya magana, gwargwadon nauyin nauyi, ƙarancin rayuwar baturi.Sau da yawa hanzari, raguwa da birki suma zasu shafi rayuwar baturi;yanayin waje mara kyau, babban zafin jiki, ƙarancin zafin jiki da saurin iska kuma zai shafi rayuwar baturi;tudu da ƙasa kuma za su shafi rayuwar baturi..Waɗannan abubuwan ba su da tabbas, kuma mafi mahimmancin abin da ke shafar rayuwar baturi shine daidaitawar sikirin lantarki da kansa, kamar baturi, mota, da hanyoyin sarrafa motoci.

Batura, yawancin masana'antun yanzu suna amfani da batura na gida, wasu kuma suna amfani da batir LG Samsung na waje.Ƙarƙashin girma da nauyi iri ɗaya, ƙarfin cell ɗin baturi na waje zai fi girma fiye da batura na gida, amma ko da kuna amfani da batura na waje ko na cikin gida, yanzu Yawancin samfuran suna da babban rayuwar baturi na ƙarya.Rayuwar batir da aka yi talla ita ce wannan lamba, amma ainihin rayuwar baturi da abokan ciniki ke samu ya fi guntu.Baya ga gaskiyar cewa farfagandar da masana'anta ke yadawa sun yi yawa, akwai kuma gaskiyar cewa masana'anta suna gwada rayuwar batir a cikin yanayi mai kyau, amma ainihin nauyi, yanayin hanya, da saurin tuki na ainihin abokin ciniki sun bambanta, don haka akwai bambanci. bambance-bambance mai tsanani tare da ainihin ƙwarewar abokin ciniki..Don haka ina mai da hankali kan ainihin kewayon rayuwar batir.A cikin shawarwarin masu ba da wutar lantarki, na haɗa ainihin ƙwarewar mutanen da suka yi amfani da rayuwar batir (ba za a iya tabbatar da cewa ya zama daidai 100% ba, amma yana kusa da ainihin rayuwar baturi).Don cikakkun bayanai, da fatan za a duba shawarar samfurin da ke ƙasa..
Motar, hanyar sarrafa motar, motar ta dogara da ƙarfin motar, gabaɗaya 250W-350W, ƙarfin motar ba shine mafi girma ba, kuma babba ba shi da ɓata, kuma ƙarami bai isa ba.

Amintacciya, amincin mashinan lantarki ana ƙaddara ta birki.Amintaccen babur lantarki yana da alaƙa da tsarin birki.Yanzu manyan hanyoyin birki na babur lantarki sun haɗa da birkin ƙafar ƙafa, E-ABS anti-kulle birki na lantarki, birki na inji, da dai sauransu. Amintaccen shine: birki na inji> E-ABS birki na lantarki> birkin feda bayan taka ƙafa.Gabaɗaya, babur ɗin lantarki za a daidaita su da hanyoyin birki guda biyu, kamar su birki na lantarki + birki ƙafa, birki na lantarki + birki na inji, kaɗan kuma za su sami hanyoyin birki guda uku.Haka kuma akwai matsalar tukin gaba da birki na gaba ta fuskar tsaro.Motocin gaba suna da fa'idar abin hawa na gaba, kuma motocin na baya suna da fa'idar abin hawa na baya.Sai dai kuma, a wasu lokuta motocin da ke kan gaba suna amfani da birkin gaba don taka birki ba zato ba tsammani sai tsakiyar nauyi na mutum ya yi gaba, wanda ke haifar da faɗuwa.kasadar.Anan zan so in tunatar da novice cewa kada su yi birki kwatsam yayin taka birki.Kar a birki birki na gaba, amma yi amfani da ɗan birki kaɗan.Lokacin taka birki, tsakiyar nauyi na jiki yana karkatar da baya.Lokacin tuƙi, gudun kada ya yi sauri da yawa.Zai fi kyau a kiyaye shi ƙasa da 20km / h.

Amintacciya, amincin mashinan lantarki ana ƙaddara ta birki.Amintaccen babur lantarki yana da alaƙa da tsarin birki.Yanzu manyan hanyoyin birki na babur lantarki sun haɗa da birkin ƙafar ƙafa, E-ABS anti-kulle birki na lantarki, birki na inji, da dai sauransu. Amintaccen shine: birki na inji> E-ABS birki na lantarki> birkin feda bayan taka ƙafa.Gabaɗaya, babur ɗin lantarki za a daidaita su da hanyoyin birki guda biyu, kamar su birki na lantarki + birki ƙafa, birki na lantarki + birki na inji, kaɗan kuma za su sami hanyoyin birki guda uku.Haka kuma akwai matsalar tukin gaba da birki na gaba ta fuskar tsaro.Motocin gaba suna da fa'idar abin hawa na gaba, kuma motocin na baya suna da fa'idar abin hawa na baya.Sai dai kuma, a wasu lokuta motocin da ke kan gaba suna amfani da birkin gaba don taka birki ba zato ba tsammani sai tsakiyar nauyi na mutum ya yi gaba, wanda ke haifar da faɗuwa.kasadar.Anan zan so in tunatar da novice cewa kada su yi birki kwatsam yayin taka birki.Kar a birki birki na gaba, amma yi amfani da ɗan birki kaɗan.Lokacin taka birki, tsakiyar nauyi na jiki yana karkatar da baya.Lokacin tuƙi, gudun kada ya yi sauri da yawa.Zai fi kyau a kiyaye shi ƙasa da 20km / h.

Ƙarfin hawan hawa, mafi yawan ƙwararrun injinan lantarki a yanzu suna da matsakaicin matakin hawan hawan 10-20 °, kuma ƙarfin hawan 10 ° yana da rauni sosai, kuma mutanen da ke da ɗan ƙaramin nauyi suna iya yin gwagwarmaya don hawan ƙananan gangara.Idan kana buƙatar hawa gangara, ana ba da shawarar zaɓin babur lantarki tare da matsakaicin gangara na 14 ° ko fiye.


Lokacin aikawa: Fabrairu-14-2023