• tuta

Kariyar tsaro lokacin amfani da babur lantarki ga tsofaffi

Lokacin amfanibabur lantarkiga tsofaffi, don tabbatar da aminci, ga wasu muhimman la'akari:

Motar lantarki mai taya uku

1. Zabi babur da ya dace
Bisa ga jagororin hukuma, masu yin keken keke na tsofaffi dole ne su cika wasu sharuɗɗa kafin su kasance bisa doka akan hanya. Lokacin zabar, ya kamata ku guje wa siyan samfuran “babu uku”, wato, samfuran da ba su da lasisin samarwa, takardar shaidar samfur, da sunan masana'anta da adireshin, waɗanda galibi ke ɗaukar haɗarin aminci.

2. Bi dokokin hanya
Yakamata a rika tuka tsofaffin babur a kan titi ko hanyoyin mota marasa motsi, kuma a guji tukin mota a kan titin da sauri don rage hadurran ababen hawa. Haka kuma, ya kamata a yi biyayya ga fitilun zirga-zirga, sannan kuma kada a bar jajayen fitulu da tukin mota

3. Kulawa kullum
A kai a kai duba ƙarfin baturi, yanayin taya, da maƙarƙashiya na wuraren walda da skru na babur. Ci gaba da cajin baturin don guje wa ƙarancin wutar lantarki akai-akai wanda zai haifar da raguwar ƙarfin ajiya.

4. Hana caji fiye da kima
A guji yin caji na tsawon lokaci, musamman caji dare ɗaya ba tare da kulawa ba. Da zarar an sami matsala game da baturi, wayoyi, da dai sauransu, yana da sauƙi don haifar da wuta

5. "Cajin waya mai tashi" an haramta sosai
Kar a caja ma'aunin babur ta hanyoyin da ba su dace da ka'idojin fasaha na kariya ta wuta da ka'idojin gudanarwa ba, kamar jawo wayoyi a keɓance da shigar da kwasfa ba da gangan ba.

6. An haramta sosai yin caji kusa da abubuwan da za a iya ƙonewa
Ya kamata a caje motocin lantarki daga wuraren ajiye motocin lantarki da aka gina da kayan wuta da masu ƙonewa da abubuwa masu ƙonewa da fashewa.

7. Gudanar da saurin tuƙi
Gudun tsofaffin babur yana da sannu, gabaɗaya baya wuce kilomita 10 a cikin sa'a ɗaya, don haka yakamata a kiyaye su da ɗan ƙaramin gudu don guje wa haɗarin tuƙi cikin sauri.

8. A guji amfani da shi a cikin mummunan yanayi
A cikin mummunan yanayi kamar ruwan sama da dusar ƙanƙara, yi ƙoƙarin guje wa amfani da babur lantarki, saboda ƙasa mai santsi na iya ƙara haɗarin zamewa.

9. A kai a kai duba mahimman abubuwan da aka gyara
A rika duba mahimman abubuwan da ke cikin injinan lantarki, kamar birki, tayoyi, batura, da sauransu, don tabbatar da aikinsu na yau da kullun.

10. Bayanin aikin tuƙi
Lokacin tuƙi, ya kamata ku kula da yanayin hanyar da ke gaba, kuma ku guji buga cikas da keken guragu, musamman ga tsofaffi waɗanda za su iya samun matsalolin lafiya kamar ƙasusuwa, waɗanda ke da rauni.

Bayan waɗannan matakan tsaro na aminci, tsofaffi masu amfani da babur lantarki za su iya jin daɗin tafiya cikin aminci. A lokaci guda, a matsayin yara ko masu kulawa, ya kamata ku kuma samar da tunatarwar aminci na yau da kullun ga tsofaffi don tabbatar da amincin su yayin amfani da hanyoyin sufuri.


Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2024